Jina Iringa lilitokana na neno la Kihehe Lilinga ambalo tafsiri yake kwa Kiingereza ni Observation Post. Wahehe walianzisha lilinga sehemu hii ilipo Iringa ya sasa, ilikuweza kuwaona maadui kwa urahisi na kuweza kutoa taarifa za kulinda Ikulu iliyokuweko Kalenga. Wajerumani walijenga Boma juu ya kilima hicho hicho baada ya ushindi uliopatikana baada ya kupigana na Wahehe kwa mara ya pili. Katika pambano la kwanza Wajerumani chini ya Von Zelewiski waliuwawa wote akabakizwa mmoja akatoe taarifa kuwa Uheheni kuna wanaume. Vita hiyo ilipigwa eneo la Lugalo mpaka Lundamatwe Kaburi la Zelewiski liko pale Lugalo. Kuboma ni jina walilotumia Wahehe kupaita pale ambapo Wajerumani walijenga Boma lao. Blog hii ni sehemu ya kukutania kuelezana matamu na machungu ya Iringa kwa wakazi wa Iringa walioko na ambao waliwahi kuweko hapa. Blog hii itatupa nafasi ya kukutana kuelezana na kukumbushana yaliyotukuta katika kukutana na mji huu uliopo juu ya kilima . Karibuni.

Thursday, September 20, 2012

MKUTANO WA WANAKIHESA 30 SEPTEMBER 2012 KGB HOTEL

 Mratibu wa WanaKihesa Robert Kipandule Mwanyato anawaomba wana Kihesa kuhudhuria kwa wingi kikao muhimu tarehe 30 September 2012, katika ukumbi wa Hoteli ya KGB iliyopo Riverside Ubungo. Pia angependa kuwataarifu wote kuwa viongozi wa liochaguliwa katika kikao cha terehe 9 September 2012 ni kama wafuatao;
Mlezi-Sethi Motto
Mwenyekiti-Nordrick J Mbago
Makamu Mwenyekiti- Richard Mkocha
Katibu -Bright Robert Nyato
Katibu Msaidizi-Devota Peter Msilu
Mtunza Hazina Alfred Mlowe
TUNAOMBA TUHUDHIRIE MKUTANO HUO KWA WINGI

No comments:

Post a Comment