Jina Iringa lilitokana na neno la Kihehe Lilinga ambalo tafsiri yake kwa Kiingereza ni Observation Post. Wahehe walianzisha lilinga sehemu hii ilipo Iringa ya sasa, ilikuweza kuwaona maadui kwa urahisi na kuweza kutoa taarifa za kulinda Ikulu iliyokuweko Kalenga. Wajerumani walijenga Boma juu ya kilima hicho hicho baada ya ushindi uliopatikana baada ya kupigana na Wahehe kwa mara ya pili. Katika pambano la kwanza Wajerumani chini ya Von Zelewiski waliuwawa wote akabakizwa mmoja akatoe taarifa kuwa Uheheni kuna wanaume. Vita hiyo ilipigwa eneo la Lugalo mpaka Lundamatwe Kaburi la Zelewiski liko pale Lugalo. Kuboma ni jina walilotumia Wahehe kupaita pale ambapo Wajerumani walijenga Boma lao. Blog hii ni sehemu ya kukutania kuelezana matamu na machungu ya Iringa kwa wakazi wa Iringa walioko na ambao waliwahi kuweko hapa. Blog hii itatupa nafasi ya kukutana kuelezana na kukumbushana yaliyotukuta katika kukutana na mji huu uliopo juu ya kilima . Karibuni.

Sunday, September 16, 2012

WANAKIHESA WA DAR ES SALAAM, WAKUTANA KUPANGA MAMBO YAO

Mkutano wa pili WanaKihesa ulifanyika leo katika hotel ya KBG maeneo ya Riverside Ubungo. Nia ya mkusanyiko huu ni kuangalia namna ya WanaKihesa kuweza kukutana na kushirikiana katika mambo yao ya pamoja. Tarehe 2 Dec 2012 ni siku ambayo imekubalika kuwa siku ya WanaKihesa, hivyo kutakuwa na shughulimbalimbali zitakazofanyika siku hiyoikiwemo chakula cha pamoja vinywaji, na michezo mbalimbali ikiwemo muziki wa bendi hasa Tancut.MKutano ujao tarehe 30 September 2012












No comments:

Post a Comment